A5 Sieu Nhan (2006-2010)
Hãy đăng nhập hoặc đăng kí để tham gia vào 4rum của A5 family nhé....!
A5 Sieu Nhan (2006-2010)
Hãy đăng nhập hoặc đăng kí để tham gia vào 4rum của A5 family nhé....!
A5 Sieu Nhan (2006-2010)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
A5 Sieu Nhan (2006-2010)

39 thanh vien A5 mau mau ho^i tu. du?....!

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
_Zhugeliang_
ModTeam
ModTeam
_Zhugeliang_

Sinh Nhật : 10/02/1995

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết _
Bài gửiTiêu đề: "Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết   "Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết Icon_minitimeSat May 29, 2010 3:52 pm

Có lẽ tác giả sẽ không cần phải nói nhiều về tầm quan trọng của việc sở hữu một bộ gear khi đây là yếu tố giúp các game thủ cải thiện tính chính xác và hiệu quả khi thi đấu. Dẫu biết rằng quan trọng là vậy nhưng việc tìm ra một bộ gear thích hợp lại không phải là một nhiệm vụ đơn giản khi trên thị trường xuất hiện rất nhiều mẫu mã và chủng loại khác nhau.

Dưới đây là những lời khuyên của người viết gửi tới các bạn về trình tự những bước nên làm trước khi quyết định mua bất cứ một sản phẩm gaming gear nào. Hy vọng, nó sẽ giúp cho các bạn độc giả tiết kiệm được thời gian khi lựa chọn cho mình sản phẩm thích hợp.

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết 1

(Hình minh họa)

*Trong khuôn khổ bài viết, tác giả sẽ chỉ đề cập nội dung chính xoay quanh việc mua chuột - Mouse*

Xác định ngân sách

Đây là bước đầu tiên và cũng là quan trọng nhất trước khi bạn chọn mua một sản phẩm nào. Đã qua rồi cái thời kỳ các game thủ phải "thắt lưng buộc bụng" để sắm được một bộ gear cho "bằng bạn bằng bè". Hiện nay, các hãng sản xuất đã vô cùng tinh ý khi cho ra mắt rất nhiều sản phẩm mà kiểu dáng và giá cả phù hợp với mọi nhu cầu khác nhau của từng đối tượng khách hàng. Bạn sẽ không phải lo lắng gì khi chọn cho mình chú chuột ưng ý khi mà hầu bao thì lại eo hẹp.

Việc xác định số tiền mà bạn sẵn sàng bỏ ra cho một chú chuột mới sẽ giúp bạn tiết kiệm được khá nhiều thời gian trong việc lựa chọn sản phẩn phù hợp cho mình. Nếu bạn có trong tay khoảng 500.000 VND, bạn sẽ không phải bận lòng với những dòng sản phẩm đắt hơn mà chỉ cần tập trung vào những sản phẩm có cùng số tiền mà mình có. Nên nhớ rằng, rẻ không có nghĩa là không tốt. Thực tế cho thấy, với ba ông lớn là Razer, SteelSeries và Logitech hiện nay, bạn vẫn có thể mua cho mình một chú chuột rất tốt mà giá cả lại chẳng hơn là bao so với những hãng ít tên tuổi hơn.

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết 1

Việc xác định ngân sách sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian trong việc tìm kiếm mẫu chuột phù hợp.

Tham khảo ý kiến

Sau khi tìm ra được "đối tượng" phù hợp, bạn nên tham khảo qua ý kiến của những người từng sử dụng để có một cái nhìn toàn cảnh. Dẫu quyết định cuối cùng vẫn thuộc về bạn cũng như cảm giác khi bạn sử dụng cùng một mẫu chuột đó sẽ khác so với những gì bạn từng đọc thì tin tôi đi, ý kiến của người đi trước lúc nào cũng tỏ ra hữu dụng trên một khía cạnh nào đó.

Những người viết review luôn là những người dùng đủ lâu và đủ kinh nghiệm để phát hiện ra các lỗi mà chuột sẽ gặp phải sau một thời gian sử dụng. Trong khi đấy, nếu chỉ mới có cơ hội dùng thử qua một, hai lần, bạn sẽ khó lòng nào biết được những điểm đó. Hơn thế nữa, bạn sẽ chẳng phải chịu thêm bất cứ một chi phí nào để có được những thông tin hữu ích cho mình. Vậy thì tại sao bạn lại nỡ từ chối cơ hội ngàn vàng như vậy nhỉ?

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết 2

Đừng bỏ qua cơ hội tham khảo ý kiến của người từng sử dụng sản phẩm rất sẵn có trên Internet.

Tìm đến những địa chỉ uy tín

Nếu có điều kiện, tôi thành thật khuyên bạn hãy luôn tìm mua những sản phẩm mới chính hãng tại các địa chỉ uy tín tại nơi mình sống. Mua hàng mới tại những địa chỉ tin cậy sẽ luôn khiến bạn an tâm về chất lượng sản phẩm cũng như cam kết bảo hành từ phía người bán, vậy nên, đây là lựa chọn tối ưu nhất. Tuy nhiên, khi chấp nhận mua hàng như thế này, bạn sẽ phải xác định là giá cả thường cao hơn một chút vì thuế và chi phí bảo hành (phát sinh nếu có) được cộng sẵn vào giá bán sản phẩm.

Tác giả không khuyến khích mua hàng "dùng rồi" vì rất dễ nảy sinh những rắc rối không đáng có. Việc mua hàng second hand là một việc làm khá phổ biến trong cộng đồng game thủ Việt Nam tuy nhiên, nếu bạn không tự tin về hiểu biết của mình, hãy suy nghĩ kỹ trước khi đưa ra quyết định cuối cùng. Bạn sẽ không thể tránh khỏi rủi ro về chất lượng sản phẩm hay người bán "bỗng dưng mất tích" kể từ sau khi giao dịch thành công và lúc đó, bạn chỉ còn biết kêu trời. Tác giả không đánh đồng tất cả những người kinh doanh đồ second hand vì vẫn còn đó những con người buôn bán có trách nhiệm nhưng con số này thực sự không nhiều.

Hãy sử dụng số tiền của mình một cách thông minh thay vì phải ấm ức vì "tiền mất tật mang".

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết 3

Bạn nên tìm mua những sản phẩm chính hãng mới nguyên để tránh những rủi ro không đáng có.

Tin tưởng vào cảm giác cá nhân

Hãy nhớ rằng, gear của bạn và cảm giác của bạn mới là điều quan trọng nhất. Cảm giác của bạn sẽ khác so với những gì mọi người cảm nhận trên cùng một mẫu chuột. Vì vậy, luôn luôn lắng nghe "đôi tay" để có thể tìm ra được chú chuột thích hợp.

Trong thế giới gear, đắt không có nghĩa là tốt và thực sự phù hợp với bạn nên đừng bận tâm suy nghĩ về việc đối thủ sở hữu một chú chuột "hàng khủng" là có thể vượt mặt được mình. Gear là một công cụ phục vụ giúp chúng ta có thể chơi hay hơn, nhưng không phải vì thế mà nó lại quyết định trình độ của chúng ta.

"Đi chợ sắm gear" và những điều bạn nên biết 4

Hãy tin tưởng vào cảm nhận cá nhân của cá nhân mình.

Sở hữu một bộ gear phù hợp không phải là một nhiệm vụ đơn giản song cũng không quá khó. Hy vọng bài viết trên đã đưa ra được những lời khuyên hữu ích, giúp các bạn tiết kiệm được thời gian trong việc tìm được "người bạn đường tin cậy" cho mình.

nguồn : ảnh có ghi đếy!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang